CHKBiotech ya sami nasarar haɓaka kayan ganowa don sabbin bambance-bambancen coronavirus

Sabon Bambancin Cutar Coronavirus 501Y-V2 na Afirka ta Kudu
A ranar 18 ga Disamba, 2020, Afirka ta Kudu ta gano mutan 501Y-V2 na sabon coronavirus.Yanzu mutant na Afirka ta Kudu ya bazu zuwa kasashe fiye da 20.Gwaje-gwaje sun nuna cewa sama da Sabbin ƙwayoyin cuta na Corona-Virus na iya ɗaukar wasu Sabbin bambance-bambancen Coronavirus na K417N/T, E484K da N501Y maye gurbin da zai iya rage ikon kawar da ƙwayoyin rigakafin ƙwayoyin cuta na plasma da ke haifar da rigakafin.Koyaya, idan aka kwatanta da ma'anar kwayar halitta Wuh01 (lambar jeri MN908947), 501Y.V2 na jerin mutant genome na Afirka ta Kudu yana da bambance-bambancen nucleotide 23.Tana da maye gurbin N501Y daidai da nau'in mutant B.1.1.7 na Biritaniya, amma har yanzu yana ƙunshe da maye gurbi a mahimman wurare guda biyu E484K da K417N na furotin S waɗanda ke da tasiri mai mahimmanci akan ikon ƙwayar cuta.

Sabuwar Coronavirus cuta ce ta RNA mai ɗaure guda ɗaya, wacce maye gurbi ya fi yawa.Gano maƙasudi guda ɗaya na iya haifar da sauƙin gano samfuran da aka rasa tare da ƙananan ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta da suka canza.Adadin sake dubawa a cikin tabbataccen guda ɗaya a cikin gano maƙasudin, zai iya kaiwa fiye da 10%, wanda zai iya haɓaka aikin aiki kuma ya tsawaita lokacin ganewar asali.Gano maƙasudi da yawa da tabbatar da juna na sakamakon kowane manufa na iya ƙara ƙimar ganowa da sauƙaƙe ganewar asali.

labarai1

Hoto 1. Tsarin tsari na sabon tsarin kamuwa da cutar Coronavirus

Sabon Mutan Coronavirus B.1.1.7 na Biritaniya
A ranar 26 ga Disamba, 2020, an buga takardan kimiyya ta farko ta B.1.1.7 Strain akan layi.Cibiyar Tsabtace Jami'ar London UK da Cututtuka masu zafi, sun tabbatar da cewa B.1.1.7 Strain ya fi iya yaduwa fiye da sauran nau'in, wanda ya fi 56% (95% CI 50-74%).Saboda wannan sabon nau'in mutant yana da ƙarin ƙarfin watsawa a fili, ya zama da wahala a sarrafa COVID-19.Washegari, Jami'ar Birmingham a Burtaniya ta ɗora labarin akan MedRxiv.Binciken ya gano cewa adadin kwafin kwayoyin cutar ORF1ab da N a cikin marasa lafiya da suka kamu da kwayar cutar mutant B.1.1.7 (S-gene dropout) ya karu sosai;an lura da wannan al'amari a cikin yawan jama'a.Wannan labarin ya nuna cewa marasa lafiya da suka kamu da mutant B.1.1.7 na Biritaniya suna da nauyin ƙwayar cuta mafi girma, don haka wannan mutant ɗin yana iya zama mafi haɗari.

1

Hoto 2. Jerin maye gurbi da ke ƙunshe a cikin ƙwayar cuta ta coronavirus B.1.1.7 na Biritaniya

2

Hoto na 3. Maye gurbin N501Y ya faru a Biritaniya da Afirka ta KuduBambance-bambance

Kit ɗin Gano Sabbin Bambancin Coronavirus
Chuangkun Biotech Inc. ya sami nasarar samar da kayan ganowa don B.1.1.7 da 501Y-V2 sabbin bambance-bambancen coronavirus.

Fa'idodin wannan samfur: babban hankali, gano wuri guda na maƙasudi 4, yana rufe manyan wuraren maye gurbi na nau'in mutant B.1.1.7 da 501Y.V2 Afirka ta Kudu mutant iri.Wannan kit ɗin na iya gano N501Y, HV69-70del, rukunin maye gurbi na E484K da sabon ƙwayar cuta ta coronavirus S;Gwajin sauri: yana ɗaukar awa 1 kawai mintuna 30 daga tarin samfurin zuwa sakamako.

3

Hoto 4. Gano COVID-19 Biritaniya Bambancin Amplification Curve

4

Hoto 5. Gano COVID-19 Bambancin Amplification Curve na Afirka ta Kudu

5

Hoto 6. Nau'in daji na Sabon ƙwayar ƙarar ƙwayar cuta

Ba a bayyana yadda waɗannan maye gurbi ke tara sabon tasiri na dogon lokaci na cutar ta COVID-19 dama.Amma wannan yana tunatar da mu cewa waɗannan maye gurbi na iya yin tasiri ga tasirin rigakafi na halitta da rigakafi da allurar rigakafi ke haifarwa.Hakanan yana tunatar da mu cewa muna buƙatar ci gaba da sa ido kan sabon coronavirus na dogon lokaci tare da sabunta rigakafin COVID-19 don magance juyin halittar sabon coronavirus.


Lokacin aikawa: Maris 12-2021